PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bản án lương tâm cho kẻ ngoại tình!

quachdaica
03-11-2009, 09:19 AM
Sau khi đọc những lời tự sự của người phụ nữ trong câu chuyện "Chồng ơi! Em đã ngoại tình" (http://www.24h.com.vn/news/detail/306/258434/Chong-oi-Em-da-ngoai-tinh.24h), có rất nhiều độc giả đã chia sẻ với nỗi niềm của người trong cuộc.
http://c.uploadanh.com/upload/1/472/0.324751001256822386.jpg (http://c.uploadanh.com/upload/1/472/0.324751001256822386.jpg)
Có người trách móc, có người cảm thông, có người phản đối gay gắt, có người nhẹ nhàng sẻ chia ... Nhưng ai cũng mong muốn, người phụ nữ ấy sáng suốt để giữ lấy hạnh phúc vỗn dĩ thuộc về mình! Đừng vì những đam mê tầm thường của những "phút giây ngoài chồng, ngoài vợ", để rồi vô tình đánh mất đi niềm hạnh phúc mình đã nâng niu, gây dựng bấy lâu nay!
Nếu còn yêu chồng thì làm lại từ đầu... không có gì là quá muộn cả. Còn nếu không yêu thì tốt nhất nên từ bỏ. Cố nếu kéo cũng chỉ làm cho nhau đau khổ mà thôi! Hãy nhớ kỹ một đều "hành động đã xãy ra rồi là đừng bao giờ hối hận cũng giống như thời gian trôi qua vậy. Vì vậy hãy suy nghĩ cho hành động của mình" tôi hy vọng bạn là người vợ tốt.

Thegioikhongten
Bạn biết rằng bạn đang hành động sai và điều đó là không đúng với lương tâm. Nó phá vỡ những gì mà bạn đang có, nó đè nén bạn vào 1 khối u uất ngột ngạt, những gì bạn nghĩ và đã làm trái ngược nhau... Làm rồi bạn ân hận, nhốt mình vào 1 góc tối với cảm giác lừa gạt người mình yêu thương...!
Một người khi đã yêu một người thì họ chấp nhận tất cả để đến với người đó, sẵn sàng bỏ qua tất cả những gì người yêu mình đã làm trong quá khứ... nhưng, đến thực tại, có những nỗi đau và lỗi lầm không thể tha thứ...
Hãy suy nghĩ kĩ những gì bạn sẽ làm, lời khuyên cũng chỉ là lời khuyên thôi bạn à! Hãy cho mình một hành động đúng nhất để bạn không hối hận như bạn đã từng phải hối hận!

leenhatlove
Chị là một người phụ nữ thật may mắn và hạnh phúc! Tôi lại hoàn toàn có cuộc sống trái ngược với chị. Tôi sinh ra và lớn lên trong một gia đình khá giả nhưng khi tôi lấy chồng thì mới biết anh ấy là người đàn ông ham chơi và vô tâm! Chị biết không? Gần 3 năm kết hôn, tôi chưa bao giờ được nhận một bó hoa hay chưa bao giờ được bóc một món quà từ tay người chồng nhân ngày sinh nhật hay những ngày tôn vinh phụ nữ.
Đối với anh ấy, một năm có 365 ngày thì ngày nào cũng như ngày nào, chồng tôi chăm chút đến sinh nhật bạn hoặc vợ bạn anh ấy mà thôi! Tôi đã từng sống trong những chuỗi ngày cô đơn đằng đẵng, đã âm thầm khóc một mình khi đêm đến. Chồng tôi biết vợ buồn nhưng dường như anh ấy không thể cưỡng lại được sự rủ rê của bạn bè.
Trong những tháng ngày cô đơn đấy, tôi đã vô tình quen với một người đàn ông khác. Anh an ủi tôi rất nhiều trong những lúc tôi gặp khó khăn, phiền muộn nhưng tôi chưa bao giờ sa ngã vì tôi không cho phép bất cứ ai coi thường chồng mình! Tôi đã sống trong nước mắt nhiều hơn cả nụ cười và có những lúc yếu lòng, tôi muốn buông xuôi tất cả vì tôi hận chồng mình... nhưng tôi không thể làm như vậy!
Cũng chỉ mới đây thôi, trong một lần đi nhậu với bạn về, anh ấy đã chửi tôi! Tôi chết lặng người vì không ngờ anh ấy lại có thể đối xử với tôi như vậy được? Tôi đau đớn và khóc lóc rất nhiều nhưng tôi không cho phép mình bước ra khỏi nhà.
Giờ đây, trước lúc đi ngủ, tôi phải dùng thuốc an thần mới có thể ngủ được. Chị đã biết vì sao tôi cho rằng chị là người phụ nữ may mắn chưa? Tôi thật ghen tị vì chị đã có một ông chồng thật tuyệt vời!
Hi vọng chị sẽ sống tốt!

nguoiquaduong

http://www17.24h.com.vn/upload/news/2009-10-29/1256785781-ban-an-luong-tam-2.jpg (http://www17.24h.com.vn/upload/news/2009-10-29/1256785781-ban-an-luong-tam-2.jpg)
Hãy cố sống thật tốt để bù đắp lại những gì tội lỗi của bạn để chồng bạn và con bạn có được một gia đình đúng nghĩa gia đình!
Nếu chị muốn níu giữ hạnh phúc mà bấy lâu nay đang có, cũng như tình yêu của người chồng cao thượng ấy của chị thì chị hãy chấm dứt mối quan hệ trái với luân thường đạo lý ấy và quay về với chồng của mình. Chị cũng đừng nói gì cả, hãy để chuyện tình ngoài luồng ấy trôi qua như một cơn ác mộng. Hãy chăm sóc chồng thật tốt để chuộc lại lỗi lầm của mình.
Chúc chị vượt qua được cám dỗ!

nhencona5
Con người không ai không phạm sai lầm, quan trọng là bạn biết mình đã sai và quyết tâm sửa đổi. Đừng nên quá dằn vặt vì những gì đã qua! Hãy nhìn về phía trước, cố gắng vượt qua những trở ngại tâm lý để không ảnh hưởng đến thai nhi!
Tất cả hãy vì đưa bé sắp chào đời để mang lại cho nó những gì tốt đẹp nhất, bạn nhé!

trieuvy29
Tôi có thể thông cảm với bạn một điều là bạn đã viết lên đây chứng tỏ bạn rất ân hận. Nhưng nếu bạn còn yêu thương chồng bạn thì đừng nên nói ra để anh ấy được sống một cách vui vẻ với niềm tin vợ mình chung thuỷ, để cuộc sống của anh ấy không đau khổ, tuyệt vọng.
Còn với bạn, hãy coi đó như một bản án vì bản án lương tâm là hình phạt cao nhất. Hãy cố sống thật tốt để bù đắp lại những gì tội lỗi của bạn để chồng bạn và con bạn có được một gia đình đúng nghĩa gia đình!

banbantrang
Và dưới đây là câu chuyện của một độc giả gửi về cho chúng tôi. Đấy là những tâm sự chân thành của người phụ nữ đã vô tình đánh mất đi niềm hạnh phúc thật sự của mình! Dù có hối hận, dù có nuối tiếc... hạnh phúc ấy cũng sẽ không bao giờ trở về bên họ nữa!
Đấy cũng là một bài học đáng quý cho tất cả chúng ta! Đừng vì những đam mê của hạnh phúc tầm thường để rồi phải trả giá quá đắt cho những lỗi lầm mình gây ra!
Biết làm sao đây khi tự mình đã đạp đổ, giẫm nát lên chính hạnh phúc và thiêu rụi cuộc sống của bản thân? Hối hận lắm, đau đớn lắm nhưng đã quá trễ rồi… Mọi thứ bây giờ vỡ vụn như mảnh thủy tinh bị nghiền nát!
Ngày ấy anh đã yêu em biết nhường nào! Anh trân trọng và chiều chuộng em như một đứa trẻ lên ba. Em hạnh phúc ngất ngây và hãnh diện với điều đó! Rồi thời gian cứ trôi qua, anh vẫn đối với em như thế dù cuộc sống vợ chồng của chúng ta gặp không ít trắc trở!Thế mà con người trong em đã không kịp hiểu, không kịp suy nghĩ cho người mình yêu… em mải mê đắm chìm trong lòng kiêu hãnh và ích kỷ của mình khiến anh phải buồn phiền,đau khổ!
Em cứ cố chấp cho rằng anh mãi là của em, không bao giờ lìa xa, để rồi em tự cho mình quyền hưởng thụ, quyền được mọi thứ. Ngược lại, anh thì không bao giờ có được điểu đó! Em đã quá bất công với anh, em chỉ muốn anh phải vào khuôn khổ do chính em đặt ra… Vô vàn điều phi lý như thế nhưng anh vẫn chiều lòng em! Vậy mà trong suy nghĩ, em vẫn luôn tự hỏi rằng anh có thực sự yêu em không? em cứ luôn trách móc, hờn giận và nghi ngờ tình cảm của anh, em thấy mình tồi tệ quá!

http://www17.24h.com.vn/upload/news/2009-10-29/1256785781-ban-an-luong-tam-1.jpg (http://www17.24h.com.vn/upload/news/2009-10-29/1256785781-ban-an-luong-tam-1.jpg)
Em đã quá hư đốn và khờ dại khi ngã vào vòng tay của người đàn ông khác, xót xa hơn người ấy lại là bạn của anh.
Anh yêu chiều em là thế đó nhưng tính mê chơi trong anh đã vô tình đẩy em rời xa cuộc đời anh. Anh cho em những gì em muốn nhưng lúc em cô đơn và hiu quạnh, anh đã ở đâu? Anh khiến trái tim em trống vắng để rồi một người khác đã len lỏi vào hạnh phúc của chúng ta! Em đã quá hư đốn và khờ dại khi ngã vào vòng tay của người đàn ông khác, xót xa hơn người ấy lại là bạn của anh.
Em đã rất cố gắng để níu kéo lại hạnh phúc của chúng ta nhưng khi em cố gắng là lúc anh chán chường bỏ rơi em một mình. Em sợ cô đơn, em sợ không ai bên cạnh...Vì hoàn cảnh chúng ta mỗi người một nơi. Em rất muốn, rất muốn có anh bên em những lúc mưa gió, bão bùng… nhưng thực tế luôn phũ phàng phải không anh? Và đó là những khoảnh khắc khiến sự yếu đuối trong em trỗi dậy, em đã có lỗi với anh, với con , với cả gia đình... em xấu hổ vô cùng! Em dằn vặt bản thân mình rất nhiều vì thực sự trong lòng em vẫn rất yêu anh nhưng em không biết tại sao mình lại làm những chuyện không thể nào chấp nhận như vậy?
Khi mọi chuyện đổ vỡ là lúc em mất anh mãi mãi! Mọi thủ tục ly hôn chỉ giải quyết trong vòng một tháng. Em đau đớn khi biết rằng từ nay về sau em không còn có anh, không ai chở che, bao bọc và yêu thương em nữa! Em cay đắng nhận lấy cái giá phải trả về mình, để bây giờ em mới kịp hiểu ra hạnh phúc tưởng chừng rất mong manh nhưng đó là những gì rất gần gũi bên cạnh chúng ta mà em đã không biết trân trọng, không biết gìn giữ!
Em đã làm tổn thương anh, tổn thương đến lòng tự trọng và sĩ diện của một người đàn ông, em ngàn lần xin lỗi…! Giờ đây bên anh cũng đã có người khác xứng đáng hơn em, em không dám trách gì, chỉ tự trách bản thân đã đánh mất tất cả! Dù gì đi nữa, em cũng sẽ nén nỗi nhớ anh vào tim! Cầu chúc anh luôn được hạnh phúc! Em chỉ ước một điều là ngày nào đó em được gặp lại anh và biết rằng "anh sẽ tha thứ cho em!".

Kitty
Kết
"Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh", mỗi con người có một cách sống và cuộc sống riêng! Dù chúng ta hiểu được đâu là phải, đâu là trái với đạo đức, với lương tâm... nhưng có đôi khi, chúng ta cũng không thể cưỡng lại được những khát khao hạnh phúc, kiếm tìm cảm giác mới của cuộc sống chồng vợ nhạt nhòa...
Dù có đau khổ, dù có khóc lóc, hối tiếc, dù có xót xa, cay đắng cho những lầm lỗi mình gây ra... thì cũng khó có thể lấy lại tất cả những gì đã mất: Hạnh phúc, niềm tin và danh dự!
Những tội lỗi có thể được thứ tha, những sai lầm có thể là bí mật trong mỗi người... nhưng mỗi khi đối diện với chính mình, với lương tâm... ta cũng không thể thứ cho cho những hành động mình đã gây ra và đã làm tổn thương những người yêu dấu!
Đối diện với chính mình để nhận lấy bản án lương tâm! Nó sẽ là hình phạt cao nhất đối với mỗi chúng ta!