PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chuyện bây giờ mới dám kể ...

begin
15-12-2009, 02:30 PM
<div>Trc' đây mình 1 mình 1 p` ở lầu 3 [ nhà có 3 lầu + 1 sân thượng ]
nhưng dọn xuống lầu 2 vs pa mẹ đc. 1 tháng nai ròy ...
đến bjờ khi ko còn ở căn p` đó nữa mình mới dám kể

Phòng mình có 1 kái bàn, lúc b.t` thì nó là bàn học, nhưng có kái nắp, kéo kái nắp lên thì thành kái bàn trang điểm có kái gương to lắm. Người ta vẫn nói là ko nên để gương chiếu thẳng vào giường ngủ, nên những khi cần thiết soi gương mình mới mở kái nắp của kái bàn lên

Có 1 hum mình đang ngủ trưa, 12h mấy gần 1h trưa, kái gương vẫn mở.
Và mình nằm mơ thấy những thứ bậy bạ >.
típ tục nằm thấy ác mộng
Lần nài mình thấy chiến tranh, chết chóc
nge có tiếng ng` nói " Mẹ mài chết ròy kìa"
Mình khóc wá chừng, ròy thấy 1 ng` đàn bà chở mình trên xe đạp trên con đ` làng, đ` đất, xung wanh cây cỏ wá chừng, mà dọc 2 bên lề toàn là nhanh đang đốt >.< những chấm nhỏ rực đỏ cứ ám ảnh trong đầu mình wài
Gịưt mình dậy vẫn là kái gương đó đập vào mắt mình đầu tiên

Sợ thật sự, mình chỉ bít cúi đầu đy và lại gần kái gương đậy nắp gương lại, vì sợ nhìn vào gương sẽ thấy mí kái bậy bạ =.='

Cách đây hơn 1 tháng [1,2 ngày trc' khi dọn xuống lầu 2]
Gĩưa đêm giựt mình dậy, thấy bóng đèn màu xanh lá
>.< ... mình khẳng định là ko hoa mắt, ko pải do pùn ngủ, vì thấy bóng đèn màu xanh lá mình sợ thấy pà, nằm đến gần 4h sáng mới ngủ đc.
trùm mền lại mà nge ở bàn vi tính có tiếng nhấp chuột
>.< đang mắc tè cũng pải ráng nín nữa =.='

Có nhiều lúc đang ngồi thu âm trong p`, mình có cảm giác có ai đó đang theo dõi mình từ phía sau lưng, sợ lắm, tắt máy tính lun >.

part 2:

1 chiện mình tận mắt chứng kiến lúc nhỏ
lúc nhỏ ở v.tàu
mí cậu bồi + cậu 5 mình chơi cầu cơ [ chắc ai cũng bít]
mình là kon nít nên ở trong buồng ngủ vs mẹ, có kái cửa sổ nhìn ra đc. bên ngoài sân
ròy mí ng` lớn thành vòng tròn làm kái j` đó
mình vs mẹ mình ở trong nhà nhìn ra, thấy có 1 ông già mặc áo đen ngồi kế cậu 5 mình
mẹ mình la làng lên, nguyên đám chạy hết, tối đó k ai dám ra sân, đến sáng mới dám ra dọn dẹp :">

part 3: chiện cách đây đúng 1 tuần [ thứ 3 tuần trc' ]

<b><font color="DeepSkyBlue">mình có nhỏ pạn mới đy nối tóc
Nối tóc xong zìa nhỏ đứng trc' gương [ kon gái mà], xoay wa xoay lại, vuốt tóc nài nọ
ròy nó nge tiếng ng` hỏi sát bên tai : " Tóc như zậy đẹp chưa? "
nó hét lên ròy chạy khỏi p`, tối đó pải ngủ vs má nó
sang hum sau nó tháo tóc nối ra lun >.