PDA

Xem phiên bản đầy đủ : [ST]Những trang sách phù thủy (phiên bản phụ)

begin
24-01-2010, 03:20 PM
Đây chỉ là phiên bản phụ nên mọi người cứ nhận xét cho thật tình, nếu mà "doanh thu":)) cao thì mình sẽ ko làm phiên bản chính, còn nếu quá tệ mình sẽ cho ra chính thức bản chính :D.
Giới thiệu.
Từ thời xưa rất xưa, có một mụ phù thủy , mụ có một quyển sách mà đó là quyển sách kinh hoàng. Nó ghi chép những mẫu chuyện kinh dị do mụ sưu tầm và sau đây tác giả xin đưa các bạn đến những câu chuyện đó.
Nó gồm 5 tập.(Nếu có tiếp đề tài mình sẻ liệt kê thêm)
1.Căn phòng cấm.
2.Thứ 6 ngày 13.
3.Quả cầu Insnut.
3.Kẻ tâm thần.
4.Bà kẹ
5.Jonny Deat.
1.Căn phòng cấm.
Chiếc xe 4 bánh đưa gia đình ông scott vào thành phố Las Vegas để dọn vào một căn nhà mới. Ông scott là một nàh nghiên cứu các vi sinh vật, ông đã có những cống hiến rất nhiều trong công việc của mình và luôn làm tốt trách hiệm với gia đình của mình. Ông có 2 cậu con trai và một bà vợ , do là một người có học thức nên gia đình lúc nào cũng đầm ấm và hạnh phúc đầy nhà.
Cuộc di cư hoàn thành tốt đẹp như mong đợi, căn nhà mới khá đẹp và ông rất hài lòng về nó, căn nhà gồm 2 tầng, giang trên 2 phòng một phòng cho vok và ông còn phòng kia cho 2 đứa con của mình. Đặc biệt nó còn có một căn phòng mà ông có dự tính sẽ dùng vào công việc nghiên cứu của mình, thương con nhưng trong nhà ông nghiêm khắc một điều đó là cấm không cho một ai trong gia đình bước lại gần căn phòng đó và dường như cứ xem căn phòng đó là ko có trong căn nhà này. Biết chok mình thương iu vok con, nên bà scott rất tin tưởng vào ông không sợ ông làm điều xấu gì cả.
Ngày tháng cứ trôi qua tốt đẹp trong mái ấm gia đình như thế. Đến một hôm bà tình cờ phát hiện chok mình có biểu hiện lạ đó là hằng đêm cứ đến 2h sáng là ông đã thức dậy bước ra khỏi phòng. Lúc đầu cứ tưởng chok mình chỉ đi vệ sinh nên bà ko để ý làm gì nhưng từ khi căn phòng mà ông scott đã cấm ko được vào lại phát ra tiếng nói chiện và cả tiếng đập của rầm rầm, nhưng do căn phòng cách âm nên bà chỉ nghe được tiếng gào rú nhỏ.
Vào một buổi sáng thật kì lạ, từ rất sớm ông đã xách một cái bọc màu đen, bà không biết là đựng gì trong nó nhưng phát ra một mùi tanh hôi, dường như là mùi thịt bò sống ấy.
_Này anh, dạo này em thấy anh lạ lắm, từ lúc dọn về nhà mới thì cứ sáng sớm anh lại xách về một thứ gì mà tanh tanh làm sao ấy.
_À em đừng tò mò làm gì, đó chỉ là công việc của anh, ko nhớ quy tắc của anh à.
Bik đó là một quy định là không được hỏi về công việc của ông làm nên bà cũng ko gượng hỏi làm gì và bà cũng ko dám hỏi chuyện hàng đêm ông hay thức dậy đi vào căn phòng đó.
_Em yên tâm anh ko làm gì ảnh hưởng đến gia đình chúng ta đâu.
Anh đặt một nụ hôn lên má bà và bước vào phòng tắm. Thằng bé lớn tên là nicky bắt đầu tò mò về căn phòng đó, cứ mỗi lần đi ngang qua là nó lại đâm mắt nhìn lom lom qua một thanh kiếng nhỏ của cánh cửa căn phòng nhưng chả có gì ngoài chiếc bàn mổ bình thường và những dụng cụ thí nghiệm của ba nó. Rồi tình cờ vào một đêm do mắc tiểu nên nó đành thức để đi xuống tầng dưới mà vệ sinh, khi đi nó cũng ghé ngang qua để nhìn tvo6 tình nó nghe được tiếng nói của ba nó với một ai trong căn phòng, nhưng nhân vật mà ba nó đang tiếp xúc thì nó chẳng biết là ai vì vị trí của ông và nhân vật đó nằm xéo hướng với miếng kính nhỏ nên nó chỉ thấy một nửa phần thân thể của ông. Đành thôi , nhưng nổi tò mò nó ngày càng dâng lên hơn. Cuối cùng vào một ngày nó quyết định khám phá xem đó là gì. Nó bàn kế hoạch với thằng em nhỏ là vercetti rằng sẽ giả vờ bệnh ko đến trường để ở nàh một mình và hai anh em sẽ mở cửa bước vào căn phòng đó. Kế hoạch thành công ba mẹ nó đều đến cơ quan làm việc chỉ còn duy nhất hai anh em ở nhà một mình với bà hàng xóm mà mẹ nó nhờ chăm sóc giùm. Bà chả hiểu quy tắc của gia đình nên việc căn phòng mà ba tụi nhỏ làm việc là cấm ko được vào thì bà cũng chẳng biết, thiếp đi trên bộ ghế sofa từ lúc nào nên hai anh em như bắt được vàng, đi đến căn phòng mà tim đập như chóp mắt, thằng anh run lập cập ko dám mở nên kêu thằng em nhưng vercetti còn run hơn nó nên nó dnah92 đánh liều một phen.
C..ạc..h một tiếng cánh cửa được đẩy vào nhè nhẹ, ôi bên trong thật là tanh thối, nhìn chung quanh cna8 phòng toàn là đồ thí nghiệm của ba nó, một góc nhỏ đằng kia là một vũng máu và thịt bò sống đang bị ăn dở, tò mò 2 anh em tiến lại gần mà tim đập thình thịch. vừa tiến lại đó thì hai anh nó chẳng thấy gì lạ nên quay ra.
Ph.ụ...t một cái, cái đầu của vercetti kèm theo là một số ruột nối theo và máu phún tung tóe và cái đầu bay xa.
_Á.Á.....á...á o my god cứu tôi với .
Thằng nicky la thét um sùm bởi đứng trước mặt nó là một xác chết biết đi( zombie), hai con mắt thì đều chột và mún lòi cả ra ngoài, da thì toàn một màu xám sậm có chổ đã bị lủng lổ và lòi cả xương ra ngoài, tóc thì khô cứng quắn xoăn đủ chổ da nứt sần sùi, bòi dọ nhúc nhích trông thật khiếp đảm.
Nó chạy hết sức về phía cánh cửa và la um sùm, khổ nổi cánh cửa đang khóa nó chỉ còn bik cách vừa đập cửa vừa văn cái đồ mơ cửa(ko bik gọi là gì :D) nhưng không kiệp. Con zombie đó đã đứng cạnh nó từ lúc nào và xực một phát, nó đã thọt cả bàn tay ma quái đó và lưng và bóp nát cả lá phổi của nicky máu cứ tuôn xói xả ngập cả chổ đang đứng, giết chết hai anh em con zombie lôi xác hai anh em vào một hết nội tạng của chúng.
_ Chào các con yêu của ba.
Ba của chúng đã về và cám ơn chị hàng xóm đã trông chừng dùm. Mà thật ra chị ấy toàn là ngủ chứ chẳng hay chiện kinh hoàng đang xảy ra và chị ra về . Tìm kím mãi hai đứa con trong phòng chẳng thấy ông và bà scott kêu gọi khắp nhà nhưng cũng chả ích gì, cuối cùng ông chạy thật nhanh xuống căn phòng đó và cạch một tiến, con zombie đang ngồi ăn ngấu nghiến xác của hai đứa trẻ......
The end