PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Câu chuyện thứ hai của bà dì tôi ( được nghe kể ) có thật 100%

begin
12-02-2010, 06:50 PM
Mình sẽ kể 2 câu chuyện mà dì tôi mới kể lại cho tôi nghe và bây giờ muốn chia sẽ lại cho các bạn .
Câu chuyện thứ 1 :
Như mọi hôm , khi nào bán hết bún thì dì tôi mới vào ngủ . Một hôm , dì tôi bán hết bún rất khuya , rửa bát xong thì vào treo màn ngủ . Đang treo bỗng nghe tiếng ai kêu dì tôi : " An , An ơi " . Dì tôi thấy nghi nghi nên mới nói một mình : " Mẹ kiếp ! Ai kêu tao giờ này thế bây ! " , tưởng mợ tôi kêu nên chạy vào phòng của mợ tôi thì thấy mợ tôi đang nằm ngủ khò khò từ lúc nào rồi . Chạy ra ngoài đường hỏi bà bán trứng vịt : " Thím kêu con hả thím " . Bà ấy đáp lại : " Tao kêu mi làm chi , chắc người âm kêu mi đấy . Thôi ! Đừng để ý nữa vô ngủ đi ! ". Dì tôi lúc đó tái xanh cả mặt không dám hó hé đi một mạch vào buồng ngủ .

Câu chuyện thứ 2 cũng của bà dì :
Một buổi tối , vào lúc 11h30 , đang rửa chén bát trong cảnh vật yên tĩnh thì bị ai đó hù một phát . Dì tôi đứng cả tim nhưng khi quay lại thì chả thấy một ai cả ( cho dù là người nếu đi qua cũng phải ngang qua dì tôi chứ ) đằng này dì tôi đã tìm mọi ngóc nghách vẫn chả thấy ai . Dì tôi sợ đến tái xanh cả mặt chạy thẳng một mạch vào nhà đắp chăn , vẫn để đen và vứt luôn một đống chén bát .
Thật kinh hoàng . Chuyện này hem phải tui bịa đâu nha . Bà dì tui là hay gặp ma lém nên nhà tui mới nói bã có duyên với ma