PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Mới bị ban mà không biết lí do, xin BQT giải đáp

inkprokd
22-04-2011, 01:21 PM
Tình hình là mình vừa bị ban 3 ngày về cái tội đăng bài sai chuyên mục
Mình kinh doanh mặt hàng máy in và mực in
Vậy BQT cho biết mình có thể đăng rao vặt về lĩnh vực này trong box nào ?
vì diễn đàn k có box dành riêng cho lĩnh vực này, nên trước giờ mình đăng trong mục linh kiện máy tính.
Đăng như vậy là đúng hay sai ?
Nếu đúng tại sao lại xóa bài và ban nick mình ?
Nếu sai thì mình có thể đăng bài ở đâu ?
Bị ban nick đột ngột như vậy thực sự là rất bức xúc, mong BQT xem xét giải đáp sớm dùm mình.
Trân trọng.

admin
22-04-2011, 11:27 PM
Tình hình là mình vừa bị ban 3 ngày về cái tội đăng bài sai chuyên mục
Mình kinh doanh mặt hàng máy in và mực in
Vậy BQT cho biết mình có thể đăng rao vặt về lĩnh vực này trong box nào ?
vì diễn đàn k có box dành riêng cho lĩnh vực này, nên trước giờ mình đăng trong mục linh kiện máy tính.
Đăng như vậy là đúng hay sai ?
Nếu đúng tại sao lại xóa bài và ban nick mình ?
Nếu sai thì mình có thể đăng bài ở đâu ?
Bị ban nick đột ngột như vậy thực sự là rất bức xúc, mong BQT xem xét giải đáp sớm dùm mình.
Trân trọng.

Chào bạn.

Mặt hàng máy in và mực in, bạn đăng tại chuyên mục linh kiện cho máy tính là hoàn toàn chính xác. Có thể bạn cần lưu ý đến việc đăng bài trùng lặp nội dung liên tiếp.

Các MOD sẽ xử lý xóa và khóa tài khoản nếu bạn đăng liên tiếp 3 bài có cùng nội dung quảng cáo.

Ví dụ đăng liên tiếp như các tiêu đề quảng cáo dưới đây sẽ cũng được xử lý như là spam bài trùng nội dung:
- Bán mực máy in SamSung SCX 4300
- Bán mực máy in Canon Pixma MP
- Bán mực máy in HP
...

Thân mến.

inkprokd
23-04-2011, 08:13 AM
Mình đăng 3 bài, 1 bài giới thiệu sản phẩm Canon, 1 bài là sản phẩm Brother và 1 bài là sản phẩm Epson. Và mình bị ban vì lí do đăng bài có cùng nội dung quảng cáo ?

admin
23-04-2011, 10:28 AM
Xin chào bạn.

Có thể đó là nguyên nhân dẫn đến trạng thái bị xử lý của bạn.

Bạn thử hình dung, nếu mình là 1 chủ shop thời trang, mình sẽ tạo ra khoảng 20 chủ đề bán 20 áo thun với mẫu in hoặc nhãn hiệu khác nhau , liệu như vậy đã có hợp lý cho người xem ? Hoặc mình đăng liên tiếp bán rất nhiều loại CPU của intel với các thông số MHz khác nhau ?

Vấn đề nằm ở chỗ "Đăng liên tục" . Nếu bạn đăng các bài quảng có khoảng cách thời gian khác nhau trên cùng chuyên mục thì sẽ không xảy ra trạng thái phải xử lý. Nếu bạn đăng 3 bài, sau đó up liên tục cả 3 bài đó thì sẽ phát sinh ra 3 bài liên tiếp có nội dung tương tự nhau trong cùng 1 chuyên mục và sẽ rơi vào tình huống MOD phải xử lý.

:)

Vài dòng giải thích với bạn để bạn có thể hiểu thêm về cơ chế duyệt bài của chúng tôi.

Cám ơn bạn đã gởi phản hồi.
Điều này giúp chúng tôi có những kinh nghiệm và bổ sung vào quy định sử dụng được đầy đủ hơn.

Thân mến.