PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Góp ý với Mod chợ linh tinh, BQT

kenhhanam
25-04-2011, 07:28 PM
Kính gửi BQT - Mod Chợ Linh Tinh
Lại một lần nữa xin được lập topic này để góp ý đồng thời tìm hiểu lý do và nguyên nhân vì sao các bài viết của em liên tục bị mắc lỗi, hết lần này đến lần khác em ý kiến đi ý kiến lại, nhiều quá cũng mệt cho cả 2 bên.
Thắc mắc bài viết của em được chuyển về bài viết vi phạm mà không có lý do.
Em góp ý với Mod, hay BQT thi xử lý bài viết nào vi phạm các bạn nên để lại lời nhắn trong bài viết đó, chỉ ra bài viết vi phạm điều nào trong nội quy để chủ topic biết lỗi mà sửa.
Thật tình là mấy ngày nay em chỉ đi thắc mắc thấy cũng hơi mệt.
Hiện tại bài viết này của em: http://www.trieudo.com/bai-viet-vi-pham/454775-van-thang-long-cau-thap-may-tong-hotline-0975-281-525-a.html?highlight=
Nếu xét về nội quy thì có thể sẽ vi phạm lỗi (em đánh dầu đỏ)

A. Không rao mặt hàng không phù hợp với tên của Box.

VD: Không được rao bán máy tính trong Box Thời Trang - Mỹ Phẩm - Trang Sức.

Trong trường hợp rao bán nhiều mặt hàng, các mặt hàng vẫn phải đảm bảo phù hợp với box. Nếu có mặt hàng không phù hợp chủ topic cần chuyển mặt hàng đó ra riêng 1 topic và post tại box thích hợp, không ghép chung các mặt hàng cần bán vào 1 topic và post tại 1 box (trường hợp riêng xem quy định của box Rao vặt đồ linh tinh). (Trong box chợ linh tinh em không có thấy quy định riêng của box này.)

Nếu vi phạm sẽ bị khoá topic. Tái phạm sẽ khoá nick tuỳ theo số lần tái phạm (ít nhất 1 tuần).

B. Mỗi topic rao bán một loại sản phẩm chỉ được phép tạo 1 topic duy nhất, không được phép tạo từ 2 topic trở lên cho cùng 1 nội dung.

Nếu vi phạm lần đầu, chỉ để lại 1 topic, các topic trùng khác sẽ xóa hết. Nếu tái phạm sẽ bị khóa nick tuỳ mức độ (ít nhất là 1 tuần).

C. Không rao hàng của mình vào topic của người khác.

Có thể được nếu chủ topic cho phép. Nhưng nếu có sự than phiền từ phía chủ topic thì bài rao ké đó bị xoá ngay không cần thông báo. Nếu vi phạm nhiều lần thì bị khoá nick tuỳ theo mức độ (ít nhất là 1 tuần)

D. Không lấy tên thương hiệu trùng nhau hoặc cố tình lập lờ gây nhầm lẫn:

VD: Funny Shop là tên chính chủ, người lập sau sẽ không được lấy tên là Funny Shop 2 hoặc Shop Funny.... Nếu chủ topic nào vi phạm và có sự chứng minh rõ ràng của người bị vi phạm thì người vi phạm sẽ bị quy vào tội mạo danh và bị áp dụng hình phạt cao nhất là xoá nick và xoá tất cả các bài liên quan.

E. Không được post các bài dạng như Quảng Cáo hoặc chỉ post đường link Quảng cáo vào trong topic =>

các bài dạng này sẽ được quy vào tội lừa đảo hoặc spam (Vì có nhiều thành viên xấu trên mạng lợi dụng việc này để đưa các đường link có chứa mã độc để dẫn đến trang web không mong muốn). Nếu vi phạm sẽ xử lý mã độc và khoá nick vĩnh viễn.

Nếu vi phạm những lỗi trên thì Admin sẽ xử lý ngay trước khi coment vào bài viết:
Up cho bạn mau lên.

Hoặc do lỗi: Trả lời (up) 3 ngày 3 lần, hoặc do uptheard quá nhiều ngày trên lần.

Ngoài những lý do trên em không biết là bài viết của mình vi phạm điều gì, mong Mod, hay BQT chỉ ra sai sót để em sửa đổi.

Vậy mong Mod và admin thống nhất lại quan điểm để tránh tình trạng admin không thấy sai, mod thấy sai.
Trân trọng!

admin
25-04-2011, 11:18 PM
Chào bạn.

Mặc dù mình là admin, có phân quyền cao hơn các MOD - nhưng khi đã giao quyền quản lý các chuyên mục cho các MOD thì tại các khu vực đã giao quyền, MOD là người xử lý trực tiếp và có toàn quyền quyết định.

Có thể có lý do vi phạm trong bài của bạn mà mình không nhận ra. Vì vậy, bạn vui lòng chờ MOD đã xử lý bài của bạn vô đây nêu rõ nguyên nhân nhé.

Thân mến.

kenhhanam
26-04-2011, 12:17 AM
Vâng rất mong Mod nào đã xử lý bài viết của em chỉ cho em chỗ vi phạm để lần sau em rút kinh nghiệm.
Nếu các Mod thấy bài viết này của em trùng với các bài viết khác về nội dung, chủ đề xin giữ lại bài này của em http://www.trieudo.com/cho-linh-tinh/454775-van-thang-long-cau-thap-may-tong-hotline-0975-281-525-a.html và xóa các bài viết vi phạm kia. Một lần nữa chân thành cảm ơn.