PDA

Xem phiên bản đầy đủ : HCM - Bán chào mào chuyền giá rất rất bèo nhèo :D

begin
19-09-2009, 06:50 PM
Tình hình là em rất thích nuôi chào mào vì rẻ tiền + dễ nuôi , dù nhà nhỏ + biết sắp vào học nhưng em vẫn ra tiệm mua 2 em chào mào về nuôi . Giờ vào học rồi đuối quá , tắm nắng , tắm nước , chăm nước , chăm thức ăn , dọn phân làm em đuối quá , em phải đi học nữa + chim để trên gác nóng quá , thấy nó cứ há mỏ hoài chắc vì dạo này trời nóng quá nên em quyết định tiễn cho 2 em nó ra đi gặp chủ khác cho nó tốt hơn . Ai muốn nuôi cho vui nhà thì tới rước hen . Em nó đã biết ăn cám rồi , lúc mua về ko biết ăn cám + ko biết tắm nước, em ép cho nó ăn cám ba vì đc rồi + biết tắm nước , các bác mua chim bỗi thì có thể chết đó vì nó ko chịu ăn cám đâu ( em nuôi đã được 1 tháng rồi ) . Ai muốn mua cho con cho cháu nuôi chơi thì qua rước hen ( nhớ sắm lồng trước khi nha ) . Em ko có hình mong các bác thông cảm , muốn mua qua xem chim em củng đc , ko mua củng ko sao , nhớ pm trước lỡ em ko có nhà vì em mắc đi học

1) Em nó là em chào mào chuyền mùa này , 1 em đã trổ hết rồi và hót luôn rồi nha ( lúc em mua nó là chim chuyền má đỏ của em nó đang trổ lông ống ) . Em này do em bắt bằng tay nên hơi nhát . Hót thì em ko biết diễn tả thế nào chỉ biết là hót nhiều và hót giọng ngắn . Giá là 35k ( ko có lồng )

2) Em này là chim má trắng ( em nghĩ má trắng mau dạn nên mua ) , lông chim còn màu xám tro , lông chưa trổ còn lông chim tơ , lông đuôi thì bị rụng rồi đuôi đang nhú lông ống ra lông mới , nhú ra được 2 cm em thấy được vì lúc nó tắm nó rỉa lông nên em thấy , em này thì đúng là mau dạn người thiệt , đang học giọng hót thì hót đủ thứ giọng , em nghe giọng nó dài lắm mà đang học thôi chưa rõ ràng , rất thích tắm nước bỏ qua lồng tắm là nó tắm àh . Giá là 35k ( ko có lồng )

Em ở đường Quang Trung , P.10 , gần Ủy Ban Quận Gò Vấp , quận Gò Vấp

ĐT : 0125 935 9302
Yahoo: chickenpro_tyl

Ai lỡ đi ngang thì up dùm mình với hen . Mình cám ơn trước:10_002: