PDA

Xem phiên bản đầy đủ : tiếng khóc ai oán

begin
21-09-2009, 12:09 AM
Quê nội mình ở Tiền Giang,hồi năm ngoái mình về thăm quê vào dịp gần tết(vào ngày tảo mộ).khuya hum đóa nhà mấy ông cậu tổ chức tiệc mừng cha con mình về thăm,vì ít rượi nên mình với thằng anh đi mua thêm.Đi ngang wa một khu mả hoang gần nhà ông nội mình,mình và thằng anh nghe một âm thanh khóc nỉ non rợn người sao đóa lớn dần và cuối cùng la tiếng khóc thét của 1 em bé.2 anh em minh co giò chạy 1 mạch về nhà,hỏi mọi người thì được kể lại hồi xưa gia đình ngay đóa 1 vợ 1 chồng,người chồng tối ngày say sỉn hành hạ vợ,chịu hok nổi bà vợ dùng dao giết con mình va tự sát,người chồng thì bỏ nhà đi biệt tích,cái lạ là sao khi nghe xong minh muốn dùng điện thoại thu âm lại để về cho bạn bè nó tin.lần đầu mình xách theo cái điện thoại thu âm wa chỗ đóa vẫn âm thanh đóa mình cố gắng thật im lặng,nghe hết cái điẹp khúc lanh xương sống đó về nhà mở lại băng ghi âm ko nge tiếng khóc gì hết,mình làm đi làm lại nhìu lần mà vẫn chẳng được gì(tiếng bước chân gió thổi thi nghe rõ nhưng vẫn ko nghe tiếng khóc hay rên rỉ gì hết) ai gặp trường hợp tương tư hay bít gì hok giải thik dum mình voi thank:2T-bunny-(6):