PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chuyện chết trùng

begin
21-09-2009, 12:09 AM
Đây là chuyện thật xảy ra ngay chính trong gia đình bạn tôi. Chuyện thế này:
Cách đây ko lâu, bạn tôi có một ông chú thường xuyên nhậu nhẹt cho nên mắc bệnh gan mà chết. Nhưng chuyện lạ là nửa năm sau ông nội bạn ấy đột nhiên bỏ ăn rồi lăn ra chết, tiếp đó một năm sau nữa thì bà nội bạn ấy cũng bỏ ăn và tiếp tục ... chết. Lúc này mẹ bạn ấy biết đây là chuyện " chết trùng" nếu ko ém bùa thì sẽ tiếp tục có người trong dòng họ chết nhưng bên nội thì lại ko chịu nghe lời mẹ bạn ấy thế là cũng khoảng một năm sau thì lại có thêm một người chú nữa cũng bỏ ăn đến chết. Bây giờ cả dòng họ nội bắt đầu hoang mang lo sợ rồi mẹ bạn ấy phải lén gia đình chồng đi xin bùa để ếm lại, nhờ vậy mà chuyện " chết trùng " này mới ngưng lại.vậy là nhà bạn tôi liên tục có 4 người chết trong 4 năm.

Một người bạn khác cũng kể rằng hàng xóm nhà bạn ấy cũng xảy ra tình trạng tượng tự, liên tục có 7,8 người trong gia đình chết một cách khó hiểu trong thời gian ngắn, bạn đầu bạn ấy có bảo với họ là chết trùng nhưng vì gia đình này đạo thiên chúa nên họ ko tin và cho đây là ngẫu nhiên nên mới nhiều người chết đến vậy.Và chuyện chết trùng này xảy ra ở nhiều gia đình chứ ko phải ít.

Lí giải cho điều này các bạn tôi giải thích " chết trùng " là: người đầu tiên chết trong gia đình là người có vong độc vong xấu hoặc chết đúng vào giờ linh giờ thiêng hoặc là giờ ma quỷ lên gì đó nên hồn ma của người này sẽ kéo nhiều người trong gia đình chết theo, nếu ko có bùa chặn lại kịp thời thì hậu quả sẽ giống mấy câu chuyện như trên.

Nói thật nếu ko nghe các bạn mình nói chắc mình ko biết mấy chuyện này, mình kể những chuyện này chỉ để cho thêm nhiều người biết nếu gặp thì biết ngăn chặn kịp thời, nếu ko thì đáng tiếc lắm.Với lại bạn nào hiểu rõ chuyện " chết trùng" này thì giải thích thêm cho mình hiểu nhé.