PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bị ma ám tự mổ bụng!!!

begin
21-09-2009, 12:09 AM
Chào các bạn!Hôm nay mình trở lại diễn đàn xin kể các bạn nghe 1 câu chuyện có thật đã xảy ra ở xóm mình(f5q11),cũng như bao nhiêu người kể chuyện khác,các bạn tin hay ko cũng được,mình chỉ cam kết rằng,đây là chuyện hoàn toàn có thật.
Lúc mình còn nhỏ,nhà mình ở cuối xóm,mình lúc đó khoảng 5-6t gì đó,hay ra đường chơi với mấy đứa bạn cùng lứa,một hôm vào buổi tối,sau khi ăn cơm xong,xin mẹ ra đường chơi với đám bạn,đang chơi đùa ngoài đường thì thấy sao người lớn tụ tập ở trước nhà ông Ca nhiều quá,nhà ông cách nhà mình khoảng 80m,ông Ca là người ít nói,ít khi nào ra ngoài,mà chỉ hay lủi thủi trong nhà và hay uống .Thấy nhà ông Ca tối nay sao nhiều người quá,mình và đám bạn nhóc con cũng chạy tới coi,nhưng ko nhìn thấy gì hết,và cũng ko biết có chuyện gì,chỉ nghe mấy người trong nhà ông Ca đang la khóc um sùm,còn những người hàng xóm đứng ngoài cửa thì xì xào với nhau:Ông Ca mổ bụng chết rồi!!!
Nghe thấy vậy mình thấy rất sợ và thấy ghê quá,và mình còn biết rằng người lớn ko có hù doạ mình,vì người ta bu lại đông lắm,và con cháu trong nhà ông Ca còn la khóc um sùm nữa mà.Dù sợ nhưng vì tò mò,mình cũng ráng nán lại xem,nhưng ko thấy được gì hết,lát sau thì bị người lớn xua về hết.
Sau đám ma ông Ca,mình có nghe người lớn trong nhà kể là nhà ông có ma,ông bị ma ám lại thêm say thường xuyên nên ông mới mổ bụng tự tử.
Đó là những điều mình biết được lúc nhỏ,sau này lớn lên,vẫn chơi chung với đám bạn ấu thơ,trong đó có cả mấy nhỏ bạn cháu gái ông Ca!!!Rồi có lần cả đám đi sinh nhật 1 đứa trong xóm,mình hỏi nhỏ bạn cháu ông Ca là chuyện ông mổ bụng ngày xưa có thật ko?Nhỏ bạn trả lời mình là hoàn toàn có thật,ngày đó,ko những ông tự lấy dao mổ bụng,mà còn lôi hết nội tạng ra ngoài,để 1 đống trên nền nhà,rối lát sau ông mới gục từ từ,thật là kinh khủng,giống như samurai tự mổ bụng vậy,nhỏ bạn còn kể thêm,chú của nhỏ bạn,tức là con trai ông Ca,trước đây là sĩ quan của chế độ cũ,1 bữa ko biết tại sao đang ở trong nhà tự nhiên lấy súng bắn thẳng vào đầu tự sát,sau chú nó là tới ông nó,thật ko hiểu vì sao lại tự tử trong khi ko có điều gì phiền muộn hay chán nản hết.Sau khi ông Ca chết,nhà nhỏ bạn mình có mời thầy và mấy ông sư về làm phép,trừ tà,tụng kinh gì đó,thời gian đầu thấy cũng êm,nhưng về sau trong nhà giống như có cái gì u ám lắm,khiến cho người trong nhà đôi khi muốn tự tử mà ko biết tại sao,cuối cùng,gia đình ông Ca phải bán nhà,đi mua nhà ở chỗ khác,nhỏ bạn mình thì qua Mĩ định cư,đến giờ vẫn ko có liên lạc,còn căn nhà bán cho người ta ở thì đến giờ vẫn bình thường,lẽ nào những hồn ma trong nhà chỉ muốn ám hại gia đình ông Ca thôi sao?Để trả thù hay vì lí do gì thì mình ko thể biết được...