PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cảm nhận HTC Desire,X10,N900,Milestone,Legend

lee
24-04-2010, 12:10 AM
Hôm nay,sau bao ngày chờ đợi mình đã có mặt tại Nhật Cường để đc mua chiếc HTC Desire với giá khá mềm là 12,7m
Nhưng quả thật kô giống như tưởng tượng của mình,mình phải nói là thật sự thất vọng.Hoàn toàn khác với cảm nhận của 1 số bác trên tinhte.Cầm trên tay Desire lẫn Legend quả thật kô có đc sự chắc chắn,đầm tay như Milestone.Legend tuy nhôm khối nhưng rất nhẹ.Chỉ có khác 1 điều là màn hình chiếc Desire ở NC kô bị ám hồng,màn hình của nó thật sự đẹp và sắc nét.Nhưng chỉ có vậy thôi thì chưa đủ.
Quay sang định lấy X10 thì cảm nhận còn chán hơn nữa,màn hình to nhưng kô sắc nét kô đẹp như MS,N1,desire hay legend.Đợi đến tháng 9 mới lên đc 2.1 thì còn quá xa.Lúc đó Táo 4 ra đời thì chưa biết thế nào.
Hy vọng cuối cùng là chiếc N900 đình đám.Nhưng khi cầm nó trên tay rồi thì....Màn hình còn xấu hơn X10,cơ trượt thì kô nhẹ nhàng,chắc chắn như MS.Cơ trượt của N900 rất rít,khi trượt lên kô đc như MS
Mình chỉ nói sơ qua cảm nhận về hình dáng bên ngoài mà thôi.Còn Android 2.1 mình đã vọc tương đối khi sử dụng Milestone nên kô đề cập đến vấn đề này
Tóm lại theo ý kiến của riêng mình,với thời điểm bây giờ Milestone vẫn là sự lựa chọn tốt nhất cả về kiểu dáng,tính năng và giá thành.